พุธ 23 กรกฎาคม 2014 10:22:06

ผู้เขียน หัวข้อ: งานทำบุญทำบุญเจ้าแม่กวนอิมของ สมบัติทัวร์ ที่สาขาบ้านนางแล 10ธค.54  (อ่าน 1275 ครั้ง)

yoshida

• Full Member
ประกาศ ข่าวด่วนเน้อ ทองยอดโทรมาแจ้งว่าบริษัท เทพสมบัติ จำกัด (สมบัติทัวร์) สาขาเชียงราย จะทำบุญเจ้าแม่กวนอิม ที่ทำการบริษัท บ้านนางแล ในวันเสาร์ที่ 10 ธันวาคม 2554 นี้ ทางบริษัทฯ จึงได้เชิญสมาชิกชมรมเชียงรายเอ็นดูโร่ทุกท่าน ไปร่วมงานบุญนี้โต๊ย เจ้าภาพบอกว่าฮื้อไปกั๋นเยอะๆ เลย   บางคนอาจสงสัยว่า บริษัทฯ มีความเกี่ยวพันกับชมรมฯ ได้จะใด คืออี้ ตี่ผ่านมากิจกรรมประจ๋ำของกลุ่มในฤดูหนาว ทางเราจะขอความอนุเคราะห์ผ้าห่มจากสมบัติทัวร์มาโดยตลอด ทางสมบัติทัวร์เปิ่นก็ใจ๋ดี ฮื้อมาโดยตลอดเช่นกั๋น คราวนี้เปิ่นอยากเห็นหน้าเห็นต๋าสมาชิกผ่อง จึงเชิญเฮามา
   ตามความคิดผมหนา (ยังบ่าได้ปรึกษาใผ่เตื่อ) ผมว่าเฮาก็ไปร่วมกับเปิ่น ปะกันเวลา 9.30 ก็ได้ แล้วเดินทางตี่บริษัทฯ ร่วมพิธีกับเปิ่น หลังจากรับประทานอาหารเสร็จ เฮาก็ไปแอ่วกั๋นต่อ คือครั้งนี้เฮาเลื่อนวันขี่รถมาเป็นวันเสาร์เหีย ก็ฮู้ว่าเป๋นวันเสาร์ คนอาจจะบ่าเยอะ แต่อยากขอความร่วมมือคุกคนตี่สามารถไปได้ก็ขอฮื้อไปเน้อครับ.... ขอบคุณล่วงหน้าครับ ใผ่มีความเห็นเป๋นจะใดก็ว่ามาเน้อ.... หลายหัวดีกว่าหัวเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พุธ 07 ธันวาคม 2011 20:27:24 โดย yoshida »

yoshida

พอดีเห็นพี่ๆทางเชียงรายเอ็นดูโร่ขึ้นกระทู้ชวนมาเลยเอาโพสต์ต่ออีกทีน่ะครับงานนี้ผมไปแน่ครับไปกินข้าวให้อิ่ม(ฟรี)ที่งานแล้วไปขี่รถต่อครับเนื่องจากผมเป็นลูกค้าสมบัติทัวร์เดินทางไปเชียงรายเกือบทุกอาทิตย์งานนี้ขอกินเยอ่ะๆหน่อยน่ะครับพี่ช้าง :Dงานนี้พี่ช้างไปไหมครับถ้าไปเอารถไปด้วยน่ะครับเสร็จงานขี่ด้วยกันเลยครับวันที่18แข่งที่แม่จันด้วยกันอีกครับ

yoshida

แก้ไขวันที่ครับ 10ธันวาคม54ครับ :D :Dว่าไงพี่ช้างเอารถไปด้วยไหมครับ

ช้าง

• Global Moderator
  • Hero Member
ไปครับพี่โยแต่ไม่ได้เอารถไป คงกลับเลยติดธุระครับ วันที่18ไม่แน่ครับ

น้าอู๊ด บางบ่อ

• Sr. Member
18 ไปด้วยกันไหมครับท่านประธานฝากรถไปกับป่าหริหรือผมก็ได้ครับเดี๋ยวขนเอาไปให้
SEC 256 ENDURO ONLY

ไม่ไกลเกินฝัน  ที่ท่านจะไปให้ถึงฝั่งฝัน  ด้วยสองล้อและสองมือ

yoshida

ผมคงตามไปงานตอนใกล้ๆเที่ยงน่ะครับเพราะกว่าจะถึงอ.พญาเม็งรายกว่าจะออกจากบ้านไปเชียงรายอีกจากเชียงรายไปที่บ้านนางแลคงใกล้เที่ยงครับพอดีเลี้ยงเพลครับ5555 :D

ช้าง

• Global Moderator
  • Hero Member
ขอบคุณครับโกแซวเชียงรายneduro ช่างหนุ่ยนางแลneduro ไว้จะไปรบกวนให้พาเที่ยวครับ

GITA

:P เฮงๆร่ำรวยกันถ้วนหน้าครับพี่ๆทุกท่านอิ่มบุญ
เกิด ยโส โตอุบล